Je! Monsanto Alipuuza Ushuhuda Kuunganisha Weedkiller Wake na Saratani?

magazeti Barua pepe Kushiriki Tweet

Rene Ebersole, Taifa, Oktoba 12, 2017

In 1970, John E. Franz, mkemia mwenye umri wa miaka 40 kutoka Springfield, Illinois, aligundua ugunduzi ambao utabadilisha sana kilimo: kemikali inayofanya kazi ndani ya majani ya magugu na hadi mizizi yake, mwishowe ikawaua . Franz aliuza hati miliki kwa mafanikio kwa mwajiri wake, Monsanto, kwa $ 5. Miaka minne baadaye, Monsanto aliachilia Roundup.

“Magugu? Hakuna shida. Hakuna kitu kinachoua magugu bora, ”walitangaza wahusika katika matangazo ya Roundup waliposhambulia dandelions na chupa za dawa. Bidhaa hiyo ilifanikiwa mara moja, na mnamo 1987 Franz alishinda medali ya kitaifa ya Teknolojia kwa ugunduzi wake. Leo, Roundup ni dawa maarufu zaidi duniani, ikizalisha zaidi ya dola bilioni 4 kwa mapato ya kila mwaka kwa Monsanto.

Viunga vya kazi vya Roundup, glyphosate, hugunduliwa sana kuwa haina hatia katika mazingira kwa sababu inalenga enzyme isiyopatikana kwa wanyama au wanadamu. Linapokuja suala la mimea, hata hivyo, kemikali hiyo huua bila kubagua-isipokuwa mimea hiyo iliyobuniwa kwa maumbile kuhimili. Katika miaka ya 1990, Monsanto ilianza kuuza mbegu zake zenye hati miliki za "Roundup Ready", ikiruhusu wakulima kunyunyizia magugu bila kuharibu mazao yao. Mchanganyiko wa dawa ya kuua magugu na sugu ilisaidia Monsanto kuwa moja ya mashirika yenye nguvu zaidi ya kilimo duniani. Leo, zaidi ya asilimia 90 ya mazao ya soya ya nyumbani, mahindi, na pamba yamebuniwa kwa vinasaba kuwa sugu ya glyphosate, ikishughulikia zaidi ya ekari milioni 168.

Tazama Ibara