Kufuatia Njia ya Barua Pepe: Jinsi Profesa wa Chuo Kikuu cha Umma Alishirikiana kwenye Kampeni ya PR ya Kampuni

magazeti Barua pepe Kushiriki Tweet

Na Carey Gillam

Profesa wa zamani wa Chuo Kikuu cha Illinois sayansi ya chakula Bruce Chassy anajulikana kwa nguvu zake za kielimu. Sasa amestaafu karibu miaka minne, Chassy bado anaandika na anaongea mara nyingi juu ya maswala ya usalama wa chakula, akijitambulisha na uzani kamili wa miongo ya uzoefu uliopatikana katika chuo kikuu cha umma na kama mtafiti katika Taasisi za Kitaifa za Afya. Chassy anawaambia wasikilizaji kuwa kabla ya kustaafu mnamo 2012, alifanya kazi "wakati wote" akifanya utafiti na kufundisha.

Kile Chassy hazungumzii sana ni kazi nyingine aliyoifanya wakati wa Chuo Kikuu cha Illinois - kukuza masilahi ya Monsanto Co, ambayo imekuwa ikijaribu kushinda wasiwasi wa umma juu ya mazao na kemikali zilizoumbwa na vinasaba ambazo kampuni inauza. Yeye pia haongei sana juu ya mamia ya maelfu ya dola Monsanto iliyotolewa kwa chuo kikuu kwani Chassy ilikuwa ikisaidia kukuza GMOs, au jukumu la siri la Monsanto kusaidia Chassy kuanzisha kikundi kisicho na faida na wavuti kukosoa watu binafsi na mashirika ambayo yanauliza maswali juu ya GMO .

Lakini barua pepe zilizotolewa kupitia ombi la Sheria ya Uhuru wa Habari zinaonyesha kwamba Chassy alikuwa mwanachama hai wa kikundi cha wasomi wa Merika ambao wamekuwa wakishirikiana kimya kimya na Monsanto kwenye mikakati inayolenga sio tu kukuza bidhaa za mazao ya kibayoteki, lakini pia kurudisha nyuma udhibiti wa bidhaa hizi na kujikinga mbali wakosoaji wa tasnia. Barua pepe hizo zinaonyesha pesa zinazoingia chuo kikuu kutoka Monsanto wakati Chassy alishirikiana kwenye miradi mingi na Monsanto kukabiliana na wasiwasi wa umma juu ya mazao yanayobadilishwa vinasaba (GMOs) - wakati wote akijiwakilisha kama taaluma huru ya taasisi ya umma.

Nakala ya New York Times na Eric Lipton iliyochapishwa mnamo Septemba iliyopita iliweka wazi kampeni iliyotengenezwa na Monsanto na wachezaji wengine wa tasnia kutumia uaminifu wa wasomi mashuhuri kushinikiza ajenda ya tasnia ya tasnia. Nakala hiyo ya Times ililenga haswa kwa mwanafunzi wa Chuo Kikuu cha Florida Kevin Folta, mwenyekiti wa Idara ya Sayansi ya Kilimo cha maua ya chuo kikuu, na kazi ya Folta kwa niaba ya Monsanto. Lakini uchunguzi wa mabadilishano ya barua pepe yaliyotolewa hivi karibuni kati ya Monsanto na Chassy yanaonyesha kina mpya kwa juhudi za tasnia.

Ushirikiano huo unakuja wakati muhimu nchini Merika kuhusu sera ya umma ya GMO. Uandikishaji wa lazima wa GMO umewekwa kuanza Vermont mnamo Julai 1; Congress inashindana juu ya sheria ya kuipatia shirikisho GMOs; na majimbo mengine kadhaa yanatafuta majibu yao wenyewe kwa kuongezeka kwa mahitaji ya watumiaji kwa uwazi kuhusu mada hii.

Makundi mengi ya watumiaji na mazingira wanataka kuona vizuizi zaidi na udhibiti juu ya mazao ya GMO na dawa ya kuulia wadudu ya glyphosate wengi wanajua kama Roundup, ambayo hutumiwa kwenye GMOs. Lakini kampuni zinazouza mazao na kemikali zinasema bidhaa zao ni salama na inapaswa kuwe na kanuni ndogo, sio zaidi. Monsanto takriban $ 15 bilioni katika mapato ya kila mwaka huja karibu peke kutoka teknolojia ya mazao ya GMO na kemikali zinazohusiana.

Katikati ya ucheshi huo, ufunuo juu ya ushirikiano wa ushirika na wanasayansi wa vyuo vikuu vya umma kukuza GMOs kumesababisha mjadala mpya juu ya ukosefu wa uwazi katika uhusiano kati ya wasomi na tasnia.

Chassy amesema hakufanya chochote kibaya au kibaya katika kazi yake inayounga mkono Monsanto na tasnia ya mazao ya kibayoteki. "Kama mwanasayansi wa utafiti wa sekta ya umma, ilitarajiwa… kwamba nishirikiane na kuomba ushiriki wa wale wanaofanya kazi katika taaluma yangu," Chassy amesema.

Bado, kile unachopata wakati wa kusoma kupitia minyororo ya barua pepe ni mpangilio ambao uliruhusu wachezaji wa tasnia kufunika ujumbe wa pro-GMO ndani ya pazia la uhuru utaalamu, na kidogo, ikiwa ipo, utangazaji wa umma wa unganisho la nyuma ya pazia.

KUSHIRIKIANA KIKUU

  • Katika barua pepe ya Novemba 2010, Mkuu wa masuala ya kisayansi wa Monsanto Eric Sachs anamwambia Chassy kwamba Monsanto ametuma tu "zawadi ya $ 10,000" kwa chuo kikuu "kwa hivyo fedha zinapaswa kuwa hapo." Halafu anamwambia Chassy anafanya kazi kwa mpango wa Monsanto na wengine katika tasnia ya biashara ya kilimo kusaidia tovuti ya "mapitio ya wasomi" ambayo Chassy inaweza kutumia kukabiliana na wasiwasi na madai yaliyotolewa na wakosoaji wa GMOs. "Kwa maoni yangu shida ni moja ya ushiriki wa wataalam na ambayo inaweza kutatuliwa kwa kulipa wataalam kutoa majibu," Sachs aliandika. "Ufunguo utakuwa kuweka Monsanto nyuma ili isiharibu uaminifu wa habari."
  • Katika ubadilishaji tofauti wa 2010, Jay Byrne, rais wa kampuni ya uhusiano wa umma ya v-Fluence na mkuu wa zamani wa mawasiliano ya ushirika wa Monsanto, anamwambia Chassy anajaribu kusogeza mbele mradi wa Ukaguzi wa Taaluma. Anashauri "tunafanya kazi kwa pesa (kwa sisi sote)." Byrne anasema kwamba ana orodha ya wakosoaji wa GMO kwa Uhakiki wa Taaluma ili kulenga. Anamwambia Chassy kuwa maeneo ya mada "Maana ya pesa kwa anuwai ya mashirika yenye visigino vizuri."
  • Katika ubadilishaji mmoja wa barua pepe kutoka Septemba 2011, Chassy anapendekeza jinsi tasnia ya mazao ya kibayoteki inaweza "kuzunguka" utafiti wa serikali ambao uligundua kiwango kikubwa cha kemikali ya glyphosate, kiungo muhimu katika dawa ya kuulia magugu ya Monsanto, katika sampuli za hewa na maji.
  • Katika barua pepe kutoka 2012, Sachs wa Chassy na Monsanto na John Swarthout wa Monsanto, ambaye anaongoza kampuni ya "ufikiaji wa kisayansi na usimamizi wa maswala," jadili mada inayokuja ambayo Chassy inajiandaa kufanya nchini China. Wanajadili mapitio ya Monsanto, na hubadilisha, uwasilishaji. Sachs ya Monsanto inaamuru Swarthout kupeleka deki za slaidi kwa Chassy kama nyenzo ya uwasilishaji wake.
  • Mnamo Aprili 2012, mtaalam wa sumu wa Monsanto Bruce Hammond anauliza kwa barua pepe ikiwa video fupi zinaweza kutengenezwa kuhusu "usalama wa mazao ya GM." Chassy anasema kuwa anaomba ufadhili kutoka kwa Idara ya Jimbo na "pia anatafuta vyanzo vingine vya msaada" na anaweza kutumia vifaa vya chuo kikuu kutengeneza video. Chassy anauliza Hammond ya Monsanto orodha ya video ambazo "unafikiri itakuwa msaada. ” Chassy anamwambia Hammond kwamba kikundi cha Byrne V-fluence kimesaidia kuunda na kuhariri hali za video.

BARUA KUHUSU PESA 

Barua pepe pia zinajadili pesa.

  • Katika barua pepe ya Oktoba 2010, Chassy anawaambia wenzake katika chuo kikuu kwamba Monsanto amemwambia itafanya "Mchango mkubwa" kwa akaunti yake ya kibayoteki katika chuo kikuu.
  • Katika ubadilishaji wa Oktoba 2011, Chassy alimuuliza Sachs juu ya mchango kwa mfuko wa msingi wa kibayoteki. Mtendaji wa Monsanto alijibu kwamba yeye "atatoa zawadi kwa msingi mara moja" ikiwa haikutengenezwa tayari. Chassy aamuru Monsanto kupeleka hundi hiyo kwa mkuu wa idara ya sayansi ya chakula ya chuo kikuu na kuambatanisha barua akisema hundi hiyo ni "ruzuku isiyo na vizuizi ... kusaidia shughuli za ufikiaji wa teknolojia na elimu ya Profesa Bruce M. Chassy."
  • Pia mnamo Mei 2012, Monsanto ilitengenezwa ruzuku ya $ 250,000 kwa chuo kikuu kusaidia kuanzisha kiti cha mawasiliano cha kilimo. Mchango huo ulikuwa tu tone katika ndoo ya michango kutoka Monsanto - angalau $ 1.9 milioni katika miaka mitano iliyopita, kulingana na chuo kikuu, - kwa miradi inayohusiana na kilimo.

ZINAENDELEA KUFUNGA MAFUNZO

Uhusiano wa karibu kati ya Monsanto na Chassy uliendelea kupita kustaafu kwa Chassy mnamo Juni 2012 kutoka chuo kikuu. Kupitia 2013 na 2014 Chassy alionekana mara nyingi kama "mtaalam huru" kwenye Tovuti ya Majibu ya GMO, tovuti ya pro-GMO inayofadhiliwa na Monsanto na makubwa mengine ya biashara ya kilimo. Katika jukumu hilo, alijibu maswali na wasiwasi juu ya GMOs.

Chassy pia ameendelea kufanya kazi Mapitio ya Wasomi, kuchapisha nakala muhimu juu ya watu binafsi na mashirika, pamoja na Wataalam wa saratani wa Shirika la Afya Ulimwenguni, taarifa hiyo haifai kwa tasnia ya mazao ya GMO. (Nilikuwa chini ya mashambulio kama haya mawili mnamo 2014. Chassy alipinga uwasilishaji wangu wa pande zote mbili za mjadala wa usalama wa GMO katika nakala moja ya Reuters na kupinga toa makala ya pili ya Reuters ambayo ilifafanua matokeo ya ripoti ya USDA ambayo ilipata faida zote mbili lakini pia wasiwasi unaohusishwa na GMOs.)

Alipoulizwa juu ya maingiliano yake na Chassy, ​​Monsanto alisema kuwa hakuna kitu kibaya na "ushiriki" wake na "wataalam wa sekta ya umma," na kwamba ushirikiano kama huo unasaidia kuelimisha umma juu ya mada muhimu. Chuo kikuu pia kimesema hakioni chochote kibaya na uhusiano huo. Msemaji wa chuo kikuu alisema Chassy ana "uaminifu mkubwa wa kisayansi." Alisema pia kwamba Monsanto ameipa chuo kikuu angalau $ 1.9 milioni katika miaka mitano iliyopita.

Lakini wengine wanaojua masuala hayo wanasema ukosefu wa uwazi ni shida.

"Mafunuo haya kuhusu unganisho ni muhimu sana," alisema George Kimbrell, wakili mwandamizi wa Kituo cha Usalama wa Chakula, kikundi cha utetezi wa watumiaji wasio na faida. "Ufichuzi wa kimsingi kwamba wasomi wengine na watoa maoni wengine" wasio na upande wowote "katika nyanja ya umma ni wafanyikazi wanaolipwa / wanaofanya kazi moja kwa moja na tasnia ya kemikali inawatia hofu umma, kwani wanapotoshwa."

Ufunuo sawa na huu unaohusisha uhusiano wa Profesa Kevin Folta wa Chuo Kikuu cha Florida na Monsanto ulizua taharuki kwa umma baada ya barua pepe kuonyesha Folta alipokea ruzuku ya dola 25,000 bila kizuizi na kumwambia Monsanto "andika chochote upendacho. ” Folta alisema katika blogi ya Januari 18 kwamba hafanyi kazi tena na Monsanto kwa sababu ya kuzorota kwa joto.

Chassy na Folta nimeandika mara kwa mara au kunukuliwa katika nakala za habari ambazo hazikuweza kufichua uhusiano wao na Monsanto na tasnia ya GMO. Katika mfano wa hivi karibuni, Chassy ameandika ushirikiano wa mfululizo of makala ambazo zinasema uwekaji lebo wa GMO ni "maafa katika kusubiri, ”Tena bila kutolewa kwa ushirikiano wake na msanidi programu wa GMO Monsanto. Mwandishi mwenza wake ni Jon Entine, mwanzilishi wa kampuni ya PR ESG MediaMetricsAmbao, wateja wamejumuisha Monsanto, muunganisho Entine haujumuishi katika kifungu hicho.

Ufunuo katika barua pepe kuhusu Chassy, ​​Folta na wasomi wengine waliojiunga, huacha maswali mengi juu ya nani wa kumwamini, na jinsi ya kuamini, habari muhimu kuelewa mfumo wetu wa chakula unaobadilika. Pamoja na maswala ya kuweka lebo chakula mbele ya mjadala, ni wakati wa uwazi zaidi.

Carey Gillam amefanya kazi kama mwandishi wa habari, mtafiti na mwandishi aliyebobea katika tasnia ya chakula na kilimo kwa karibu miaka 20 na ametambuliwa kama mmoja wa waandishi wa habari wakuu wa chakula na kilimo nchini Merika, akishinda tuzo kadhaa kwa chanjo yake ya tasnia hiyo. Hivi karibuni aliacha kazi kama mwandishi mwandamizi wa huduma ya habari ya kimataifa ya Reuters kuwa Mkurugenzi wa Utafiti huko Haki ya Kujua ya Amerika, kikundi kisicho na faida cha umma kinachofanya kazi kwa kuwajulisha umma kuhusu tasnia ya chakula ya Merika na jukumu lake linalofichwa mara nyingi katika sera ya umma.